เข้าสู่ระบบ  
สมัครเรียน

ติดต่อสอบถาม
FACEBOOK

LINE
เลือกภาษา
เลือกรูปแบบภาษา:

Warning: preg_match(): Unknown modifier '2' in /home/regweb/admission/includes/counter.php on line 48
แผนกรับนักศึกษา ม.หัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ: กระดานข่าว

Admission Department of HCU :: ดูกระทู้ - ถามหลายๆเรื่องของนิเทศศาสตร์นะคะ
Admission Department of HCU หน้ากระดานข่าวหลัก
สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว กลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ถามหลายๆเรื่องของนิเทศศาสตร์นะคะ
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 13/11/2005 4:35 pm

Shocked สวัสดีค่ะ คือหนูมีเรื่องจะถามเกี่ยวกับคณะนิเทศศาสตร์ ในหลายๆเรื่องเลยค่ะ

คือหนูอยากสมัคร โครงการกระจายโอกาสน่ะคะ พอดีเกรดถึง(หุหุ)

เเต่ที่โรงเรียนหนูไม่เห็นมีใบสมัครของ ม.หัวเฉียวมาเลยนะคะ

เเต่ในเว็บมีให้โหลดใช่ม้า..

แล้วแบบนี้หนูสามารถส่งเองได้ป่าวคะ

ถ้าไม่ได้ต้องทำอย่างไรคะ แบบว่ากรอกใบสมัครพร้อมหลักฐานแล้วให้อาจารย์แนะเเนวส่งให้หรือยังไงอ่า..?

แต่พอดีอยากสมัครรอบนี้เลยค่ะ แล้วถ้าเกิดไม่ผ่านรอบเเรกจะสมัครรอบ 2 รอบ 3 ได้ป่าวคะ

เพราะหนูกะเลือกนิเทศที่นี่ที่เดียวเลยค่ะ(แบบว่าชัวร์มากๆ)

อืมม์พี่คะ..

ถามอีกเรื่องคือเรื่องทุนการศึกษาน่ะคะ

คือทุนของนิเทศนี่เค้าคัดเลือกตอนไหนคะ

คือตั้งเเต่ตอนสอบสัมภาณษ์หรือว่าหลังจากเข้าไปเรียนเเล้ว

หนูถามมากไปมั้ยพี่ (เหอะๆ)

แล้วหนูจามาตามอ่านน้าคะ

Thanks ค่า จุ๊บส์ๆ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 14/11/2005 9:51 pm

พี่เรนนี่ผู้น่ารักมาไขข้อใจแล้วจ้า

แหมน้อง pear เป็นเด็กอินเทรนจริงๆเลย คณะนิเทศศาสตร์ของม.หัวเฉียวที่จะเปิด ปีการศึกษา 2549 นี้ น้องสามารถสมัครผ่านโครงการกระจายโอกาสได้เองเลยค่ะเพียงแต่ส่งเอกสารการสมัครมาให้ครบตามที่แจ้งไว้นะค่ะ

ไม่ทราบน้อง pear อยู่โรงเรียนไหนค่ะ...พี่เรนนี่สงกะสัยจิงๆเลยว่าโรงเรียนน้องถึงไม่ได้รับนะค่ะ เผื่อว่าจะได้ส่งไปให้อีกครั้งนะค่ะ

การให้ทุนการศึกษาของคณะนิเทศศาสตร์ น้องจะต้องมีการทดสอบทัศนคติทางนิเทศศาสตร์ด้วยค่ะ หลังจากนั้นเมื่อน้องเรียนไปได้ 1 เทอมแล้วมีผลการเรียนออกมาแล้วค่ะถึงจะพิจารณาสัมภาษณ์ให้ทุนการศึกษาค่ะ

หากน้อง pear มีปัญหาปรึกษาพี่เรนนี่ได้ตลอดนะค่ะ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 18/11/2005 5:18 pm

Very Happy ขอบคุนค่ะ พี่เรนนี่

ตอนนี้หนูได้รับใบสมัครจาก อาจารย์แนะเเนวเเล้วค่ะ

ก็กะลังเตรียมส่งค่า Shocked

ตอบ ตอบ: 18/11/2005 5:27 pm

Embarassed เอ้อ ...

แพรลืมถามอ่ะคะ

คือเวลาส่งใบสมัครเนี่ย

ต้องเขียนประวัติส่วนตัว 1 หน้า A4

คืออยากรู้อ่ะค่ะว่า เราควรจะเขียนข้อมูลเกี่ยวกับอะไรบ้าง

เช่นประวัติ ความสนใจ ความสามารถพิเศษ หรือ....อะไรบ้างคะ

ตอนนี้เหลือส่วนของเรียงความอีกอย่างเดียวอ่ะค่ะ

ตอบด้วยน้า..

Shocked

ตอบ ตอบ: 19/11/2005 9:38 pm

ลัน ลัน ล้า...พี่เรนนี่มาแล้วจ้า

น้องแพรจ๋า...เรื่องง่ายๆจ๊ะ เพียงแค่เขียนถึงความตั้งใจใฝ่ฝันว่าทำไมถึงอยากเรียนคณะนิเทศศาสตร์ เคยทำกิจกรรมของโรงเรียนมาบ้างหรือป่าว งานอดิเรกของน้องทำอะไรบ้าง เพียงเท่านี้เองนะจ๊ะ

ง่าย..เหมือนปอกกล้วยเข้าปากเลย

แสดงการตอบก่อนนี้:
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้