เข้าสู่ระบบ  
สมัครเรียน

ติดต่อสอบถาม
FACEBOOK

LINE
เลือกภาษา
เลือกรูปแบบภาษา:

Warning: preg_match(): Unknown modifier '2' in /home/regweb/admission/includes/counter.php on line 48
แผนกรับนักศึกษา ม.หัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ: กระดานข่าว

Admission Department of HCU :: ดูกระทู้ - อยากรู้จริง ๆ ครับช่วยตอบด้วย
Admission Department of HCU หน้ากระดานข่าวหลัก
สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว กลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
อยากรู้จริง ๆ ครับช่วยตอบด้วย
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 04/11/2005 9:15 pm

ใบสมัคร โครงการกระจายโอกาส กับ ทุน มีแล้วนะครับ ส่วนรอบก่อนแอดฯ เขาว่ารอให้หมดรับสมัคร เทอม2/48 จะได้ไม่สับสนครับ Laughing
จะเข้าคณะนี้เหมือนกันครับผม Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 12/11/2005 6:37 pm

พี่คะ แล้วภาษาจีนเค้าจะสัมภาษเกี่ยวกับอะไรมั่งคะ แล้วจะโดนสัมภาษคนนึงใช้เวลาประมาณเท่าไหร่คะ Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 12/11/2005 9:45 pm

พี่เรนนี่มาแล้วค่ะ Very Happy

[color=cyan]การสัมภาษณ์ของการแพทย์แผนจีนไม่เครียดอย่างที่น้องคิดหรอกค่ะ สำหรับเวลาที่ใช้ในการสัมภาษณ์ก็ขึ้นอยู่กับการพูดคุยของแต่ละคนนะค่ะ ถ้าน้องเป็นคนที่กล้าพูดกล้าแสดงออกอาจารย์ก็อาจจะสัมภาษณ์นานหน่อย แต่น้องที่ไม่กล้าพูดอาจารย์ก็อาจจะเป็นฝ่ายถามน้องก่อนนะค่ะ แต่พี่เรนนี่ว่าการสัมภาษณ์ที่ดีน้องควรจะที่เป็นฝ่ายแนะนำตัวเองก่อนนะค่ะ พร้อมกับพกพาความมั่นใจไปด้วยนะค่ะ เหมือนกับว่าถ้าเรามีความตั้งใจที่จะเรียนในคณะนี้จริงเราก็ต้องมีการศึกษาหาข้อมูลของหลักสูตรมาบ้าง พื้นฐานของวิชาที่เราจะต้องมีค่อนข้างดีนะค่ะ[/color]

พี่เรนนี่ขอให้น้องโชคดีในการสัมภาษณ์ค่ะ

ตอบ ตอบ: 14/11/2005 9:58 pm

พบกันอีกแล้วจ้า...สาวเจ้าเก่าพี่เรนนี่เองจ้า

สำหรับโครงการทายาทร้านยา ของคณะเภสัชศาสตร์ ต้องมี เกรดเฉลี่ย 5 ภาคการศึกษา 2.75 ขึ้นไป และต้องสอบข้อเขียนด้วยค่ะ ส่วนการสมัครแบบไม่มีร้านขายยาก็จะพิจารณา เกรดเฉลี่ย 5 ภาคการศึกษา 2.75 ขึ้นไปเหมือนกันค่ะ แต่จะไปพิจารณาเกรดเฉลี่ยสะสมของกลุ่มสาระวิชา ด้วยค่ะ คือ กลุ่มสาระวิทย์ คณิต อังกฤษ 3.00 และไทยกับ สังคม 2.75 ถ้าไม่ถึงก็ไม่มีสิทธิ์นะจ๊ะ

อ่ะๆ อย่าเพิ่งเสียใจจ๊ะ....เรายังมีตัวช่วยให้ท่านอยู่ค่ะ....ได้แก่ น้องๆไปสอบ O-NET และ A-net แล้วนำมายื่นคะแนนรอบ Admission หรือ รอบหลัง Admission ได้อยู่นะค่ะ

มาช่วยลุ้นให้น้องโชคดีนะค่ะ

ตอบ ตอบ: 19/11/2005 9:46 pm

มามะ มาจอยกันจอยกัน... Laughing

[color=blue][color=red]น้องๆ ค่ะการสอบข้อเขียนของคณะเภสัชศาสตร์นั้น จะสอบทั้งหมด 5 วิชาค่ะ คือ ไทย สังคม อังกฤษ คณิต และวิทยาศาสตร์(ฟิสิกส์ เคมี ชีว) เป็นข้อสอบปรนัยไม่ยากและไม่ง่ายจนเกินไปนะค่ะ พี่เรนนี่เชื่อว่าถ้าน้องๆเตรียมตัวมาพร้อมก็จะสามารถทำข้อสอบได้ค่ะ เวลาในการทำข้อสอบก็ตั้งแต่ 08.30 - 12.00 น.ค่ะ และจะประกาศผลสอบข้อเขียนเวลา 13.00 น.ค่ะ คนที่ผ่านการสอบข้อเขียนเท่านั้นจึงจะได้สัมภาษณ์นะค่ะ ประกาศผลการสัมภาณ์ เวลา 15.00 น.ค่ะ[/color][/color]

เข้าใจแล้วนะค่ะน้อง abac ไว้สงสัยอะไรถามพี่เรนนี่ได้นะค่ะ

แสดงการตอบก่อนนี้:
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้